al'ada face mask wholesale

LABARAI

Rarraba abin rufe fuska na likitanci|KENJOY

Akwai nau'ikan abin rufe fuska na likitanci da yawa.Za mu iya raba su zuwa kashi uku.Menene rukunoni uku?Yanzu dalikitan fuska abin rufe fuska wholesaleya gaya mana kamar haka.

LikitaFFP2 abin rufe fuskaan yi su ne da yadudduka ɗaya ko fiye na masana'anta marasa saka.Babban hanyoyin samarwa sun haɗa da narke-busa, spunbond, iska mai zafi ko buƙata.Yana da juriya ga ruwa, tace barbashi da kwayoyin cuta.Kayan kariya ne na likita.

Ana iya raba abin rufe fuska na likitanci zuwa abin rufe fuska na likita, abin rufe fuska na tiyata da na yau da kullun na likitanci gwargwadon halayen aikinsu da iyakokin aikace-aikace.

Mashin kariya na likita

Samfurin kayan aiki yana da alaƙa da na'urar kariya ta lafiya ta kusa da kanta, wacce ta dace da kariya ga ma'aikatan kiwon lafiya da ma'aikatan da ke da alaƙa, kuma tana da babban matakin kariya, kuma ya dace da majinyata waɗanda ke kamuwa da cutar ta numfashi. cututtuka da ake yadawa ta hanyar iska ko kusa da ɗigon ruwa a cikin aiwatar da ganewar asali da magani.Yana iya tace barbashi a cikin iska kuma ya toshe ɗigogi, jini, ruwan jiki, ɓoyayyiya, da sauransu. samfuri ne mai yuwuwa.Abin rufe fuska na likitanci yana toshe yawancin ƙwayoyin cuta, ƙwayoyin cuta da sauran ƙwayoyin cuta, kuma WHO ta ba da shawarar cewa ma'aikatan kiwon lafiya su yi amfani da abin rufe fuska don hana kamuwa da kamuwa da cuta a iskar asibiti.

Dangane da buƙatun fasaha na GB19083-2003, manyan maƙasudin fasaha na mashin kariya na likita sune ingancin tacewa da juriya na iska tare da ko ba tare da barbashi mai ba.

Takamaiman alamomi sune kamar haka:

1) Ingantaccen tacewa: lokacin da adadin iska ya kasance (85 ± 2) L / min, ingantaccen aikin tacewa bai kasance ƙasa da 95% ba, wato, matsakaicin matsakaicin iska na N95 (ko FFP2) da sama (0.24 ± 0.06) μm (0.24± 0.06).Ana iya hana watsawar iska ta hanyar masu kamuwa da cuta mai tsayi 5μm a diamita ko ta kusanci kusa da masu kamuwa da cutar ta droplet.

2) Juriya na tsotsa: ƙarƙashin yanayin kwararar da ke sama, juriyar tsotsa ba za ta wuce 343.2Pa (35mmH2O).

3) Kada a sami alamun fasaha kamar haɓakawa a cikin abin rufe fuska a ƙarƙashin matsin lamba na 10.9Kpa (80mmHg).

4) Dole ne a sanye da abin rufe fuska tare da shirin hanci, wanda aka yi da kayan filastik, tsayi> 8.5 cm.

5) Ya kamata a fesa jinin roba a 10.7kPa (80mmHg) cikin samfurin abin rufe fuska.Kada a sami kutsawa cikin abin rufe fuska.

mask na tiyata

Ana amfani da abin rufe fuska na aikin likita don ainihin kariya ga ma'aikatan kiwon lafiya ko ma'aikatan da ke da alaƙa, da kuma matakan kariya don hana yaduwar jini, ruwan jiki, fantsama da sauransu, tare da wani tasirin kariya.Ana sawa galibi a cikin tsaftataccen muhalli da ke ƙasa da matakin 100,000, yana aiki a ɗakin tiyata, jinyar marasa lafiya da ƙarancin rigakafi, yin huda rami na jiki da sauran ayyuka.Abubuwan rufe fuska na likitanci na iya toshe yawancin kwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta don hana kamuwa da cutar ma'aikatan kiwon lafiya, da kuma hana ƙwayoyin cuta da ke ɗauke da numfashin ma'aikatan kiwon lafiya daga fitar da su kai tsaye daga jiki, suna yin barazana ga majiyyaci.Ana buƙatar abin rufe fuska don yin tasiri sama da kashi 95 cikin ɗari wajen tace ƙwayoyin cuta.Hakanan ya kamata a ba da abin rufe fuska na tiyata da za a iya zubarwa ga marasa lafiya da ake zargi da kamuwa da cututtukan numfashi don hana barazanar kamuwa da cuta ga sauran ma'aikatan asibiti da rage haɗarin kamuwa da cuta, amma tasirin bai kai ga abin rufe fuska na likita ba.

Mahimman alamun fasaha sun haɗa da ingantaccen tacewa, ingancin tacewa na kwayan cuta da juriya na numfashi.

Takamaiman alamomi sune kamar haka:

1) Tacewar tacewa: Aerodynamic median diamita (0.24 ± 0.06) μm sodium chloride aerosol tacewa yadda ya dace ba kasa da 30% a yawan iska (30 ± 2) L / min.

2) Ingantaccen tacewa na ƙwayoyin cuta: ingancin tacewa na Staphylococcus aureus tare da matsakaicin girman barbashi (3 ± 0.3) micron bai kamata ya zama ƙasa da 95% ba, ƙimar tacewa na kwayan cuta ≥95%, da ƙimar tacewa na ƙwayoyin da ba mai mai ≥30 %.

3) Juriya na numfashi: a ƙarƙashin yanayin ingantaccen aikin tacewa, juriya mai ban sha'awa ba zai wuce 49Pa ba, kuma juriya na ƙarewa ba zai wuce 29.4Pa ba.Lokacin da bambancin matsa lamba △P tsakanin bangarorin biyu na abin rufe fuska shine 49Pa/cm, yawan kwararar iskar gas ya kamata ya zama ≥264mm/s.

4) Hoton hanci da madaurin abin rufe fuska: Dole ne a sanye da abin rufe fuska tare da faifan hanci da aka yi da kayan filastik, tsayin shirin hanci ya kamata ya fi 8.0cm.Belin abin rufe fuska yakamata ya zama mai sauƙin sawa da cirewa, kuma ƙarfin karyewar kowane bel ɗin abin rufe fuska ya kamata ya fi 10N a wurin haɗin jikin abin rufe fuska.

5) shiga cikin jinin roba: bayan 2ml na jini na roba an fesa a gefen waje na abin rufe fuska a 16.0kPa (120mmHg), kada a sami shiga a gefen ciki na abin rufe fuska.

6) Ayyukan retardant na harshen wuta: Yi amfani da kayan da ba za a iya ƙonewa ba don abin rufe fuska, da ƙone ƙasa da 5s bayan abin rufe fuska ya bar harshen wuta.

7) Ethylene oxide ragowar: ragowar ethylene oxide na abubuwan da aka haifuwa ya kamata ya zama ƙasa da 10μg/g.

8) Fuskantar fata: babban ma'anar fushi na kayan abin rufe fuska ya kamata ya zama ƙasa da ko daidai da 0.4, kuma bai kamata a sami amsawar hankali ba.

9) Alamar ƙwayoyin cuta: jimlar adadin ƙwayoyin cuta ≤20CFU/g, ƙwayoyin cuta coliform, Pseudomonas aeruginosa, Staphylococcus aureus, hemolytic streptococcus da fungi ba za a gano ba.

Masanin likitanci na gama gari

An ƙera abin rufe fuska na gabaɗaya don toshe zubewa daga hanci da baki kuma ana iya amfani da su guda ɗaya a cikin Saitunan likita gabaɗaya tare da mafi ƙarancin matakin kariya.Don ayyukan kula da lafiya gabaɗaya, kamar tsaftace tsafta, shirye-shiryen ruwa, raka'a tsaftace gado, keɓewa ko kariya ga wasu ƙwayoyin cuta waɗanda ba ƙwayoyin cuta ba, kamar pollen, da sauransu.

Dangane da ƙa'idodin samfurin da suka dace (YZB), ingancin tacewa na barbashi da ƙwayoyin cuta gabaɗaya ba a buƙata, ko ingancin tacewa na barbashi da ƙwayoyin cuta ya yi ƙasa da na abin rufe fuska na tiyata da abin rufe fuska na likita.Aerosol 0.3-micron-diamita zai iya cimma sakamako na kariya 20.0% -25.0 kawai, wanda ba zai iya cimma ingancin tacewa na ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta ba.Ba za a iya yadda ya kamata hana pathogen daga numfashi fili mamayewa, ba za a iya amfani da a asibiti traumatic aiki, ba zai iya taka m rawa a kan barbashi da kwayoyin da ƙwayoyin cuta, iya kawai taka wani inji shãmaki rawa a kan ƙura barbashi ko aerosols.

Lokuta daban-daban na aikace-aikace

Maskuran kariya na likita:

Samfurin kayan aiki ya dace da kariyar sana'a na ma'aikatan kiwon lafiya a cikin hulɗa da marasa lafiya tare da cututtukan iska ko droplet.Gabaɗaya ana ba da shawarar a maye gurbinsa a cikin sa'o'i 4 a cikin keɓe masu zaman kansu, rukunin kulawa, asibitocin zazzabi da sauran wurare na musamman.

Masks na tiyata:

Ya dace da ma'aikatan kiwon lafiya a asibitoci, dakunan gwaje-gwaje, dakunan tiyata da sauran wurare masu cin zarafi ko buƙatu don hana jini, zubar jini da watsa kumfa, kuma ana buƙatar rigakafin cutar jini a samansa.Je zuwa wuraren jama'a, kada ku taɓa marasa lafiya, ya kamata su sanya abin rufe fuska na tiyata;

Abin rufe fuska na likitanci:

Ana amfani dashi a cikin kula da lafiya gabaɗaya ga mutanen da ke da ƙarancin haɗari kuma yana da matakin kariya mafi ƙasƙanci.An iyakance shi don kunna wani tasirin shinge na inji akan ƙura ko iska kuma ana sawa cikin yanayin ƙananan yawan jama'a.

Abin da ke sama shine taƙaitaccen gabatarwar abin rufe fuska na likita.Don ƙarin bayani game da abin rufe fuska na likita, tuntuɓi muLikitan fuska masana'antundon samar muku da cikakkun bayanai


Lokacin aikawa: Dec-07-2021