Yadda ake amfani da bandeji na roba don kawar da m edema |KENJOY
Yadda za a kawar da edema a cikin m mataki bayan wasanni rauni?Yin aiki na ƙananan basira, sakamakon babban canji!Na gaba, bari mu koyi game da shi tare.
Da farko, muna bin ka'idodin da aka sani na duniya don taimakon farko na raunin wasanni:
A wannan lokaci, ya zama dole ba kawai don birki abin da ya shafa ba, har ma don magance edema wanda yawanci yakan biyo bayan lokaci mai tsanani.Idan kun dogara ga gargajiyabandages, idan bandeji ya yi sako-sako da yawa, ba zai daina ba;idan bandeji ya yi yawa, zai hana yaduwar jini.
Babban tukwici na aikin turawa, motsi ɗaya don warware matsalar.
Mai mannewa kaibandeji na robamai rufi da wani fili mai mannewa ba tare da latex ba.Wannan haɗin gwiwa ya sa ya zama madaidaicin bandeji na roba don kiyaye ingantaccen tallafi da ƙyale marasa lafiya su motsa cikin yardar kaina.Bandage na robakar a manne da fata, don haka ba za su haifar da zafi ba lokacin da aka cire su.
Amfani da niyya
Ana amfani da shi don ba da ƙarfin dauri ga suturar rauni ko gaɓoɓi don ɗaure da gyarawa.
Alamomi
An ƙera bandeji na roba mai ɗaure kai don ba da tallafi kuma sun dace da raunin wasanni (ƙwaƙwalwa, ƙwayar tsoka, tashin hankali) da kuma riƙe riguna da sauran kayan haɗi.
Umarnin don amfani
1. Kunna bandeji sau biyu a ƙasa da wurin da abin ya shafa don kiyaye ƙarshen bandejin, amma kar a shimfiɗa bandejin gaba ɗaya.
2. Miƙa bandeji da kashi 50%, sannan a yi amfani da karkace don ɗaure gaɓoɓin da abin ya shafa.
3. Don tabbatar da cewa bandeji yana da ƙarfi a wurin, kowane bandeji ya kamata ya mamaye 50% tare da bandeji na gaba.
4. Yanke bandejin da ya wuce gona da iri kuma a sanya matsi a hankali akan ƙarshen bandejin na roba don tabbatar da cewa ya zauna sosai.
Matakan kariya
Domin gujewa matsalar zagayawa da kuma yanke wadatar jini, an haramta amfani da bandeji da yawa.Idan aikace-aikacen bandeji yana haifar da tawaya ko ƙwanƙwasa, ya kamata a cire shi kuma a sake shafa shi cikin sauƙi.An haramta cikakken mikewa.
Aiki Trilogy: ma'auni, yanke, Aikace-aikace
Mataki na 1 Aunawa:
Auna tsawon sashin da abin ya shafa da hannu.
Mataki na 2 yanke:
An auna daidai gwargwado a kan splint fiber polymer gilashin da aka naɗe.Bayan yanke kayan da aka yi daidai da tsayin daka, an adana sauran kayan da aka ajiye tare da shirin rufe baki.
Mataki na 3 yi aiki:
1) Cire matrix fiberglass matrix Layer nade a cikin layin auduga kuma a datse gefuna a ƙarshen duka.
2) Layer fiber matrix na gilashi yana da ƙarfi ta hanyar shigar da ruwa, yana fitar da ruwan da ya wuce kima, sannan a mayar da shi a cikin kullin auduga, ta yin amfani da tsummoki mai danko da ke gefen don rufe kullun auduga, da kuma shafa splint zuwa ga abin da ya shafa.
3) Da fatan za a kula lokacin amfani da bandages masu ɗaure kai: bayan an shimfiɗa bandejin waje, tabbatar da ba da damar a dawo da bandeji a zahiri sannan a shafa wa gaɓoɓin da abin ya shafa don guje wa ɗaure gaɓoɓin da abin ya shafa da kuma taimakawa wajen kawar da edema da sauri.
4) Bayan an gama jujjuyawar bandeji, sai a yage ƙarshen da hannu, kuma a yi siffar tsagewar.
Amfanin asibiti
1. Fast: ana iya kammala aikin a cikin minti 2-3, adana lokacin asibiti.
2. Firm: fiber gilashin ciki shine matrix mai launi guda ɗaya, wanda ya dace da sashin da ya shafa kuma yana da sauƙin gyarawa.
3. Ta'aziyya: bangarorin biyu na pad din auduga ne, bangarorin biyu na iya dacewa da fata kuma bushe da laushi.
4. Tsabtace: Kariyar muhalli, babu gurɓataccen ƙura a cikin tsarin aiki, yanayin aiki mai tsabta.
Waɗannan su ne umarnin kan yadda za a kawar da m edema.Idan kana son ƙarin sani game da bandages na roba, da fatan za a ji daɗin tuntuɓar mu.
Ƙara koyo game da samfuran KENJOY
Lokacin aikawa: Mayu-19-2022