Yiwuwar kamuwa da ƙwayoyin cuta ta hanyar sanya abin rufe fuska ffp2|KENJOY
Sawaffp2 maskkuma nisanta jama'a na iya rage yaduwar kwayoyin cuta da barbashi masu cutarwa yadda ya kamata.Sai dai kuma saboda sarkakkiyar cututtukan da ke tattare da iska, yana da wuya a iya kididdige tasirinsu, musamman idan aka yi mu’amala da juna.Anan, mun gabatar da manufar babban iyaka na tuntuɓar ɗaya zuwa ɗaya tare da ƙwayoyin cuta na numfashi na ɗan adam.
Amfanin ffp2
Don ƙididdige haɗarin fallasa da kamuwa da cuta, mun yi amfani da cikakkun bayanan rarraba girman barbashi na numfashi;expiratory kwarara kimiyyar lissafi;Yanke na nau'ikan nau'ikan nau'ikan da maniyoyi da aka ambata don batutuwa na ɗan adam;la'akari da raguwar ƙwayoyin mahalli da ke haifar da evaporation;rehydration, inhalability da ajiya a cikin mai saukin kamuwa da iska.
Mun gano cewa don nau'in nau'in cutarwa na al'ada da ƙwayar cuta, kawai nisan zamantakewa, har ma a 3.0 m tsakanin masu magana biyu, ya kai iyakar 90% na haɗarin kamuwa da cuta bayan 'yan mintoci kaɗan.Idan mutane masu saukin kamuwa kawai suna sanya abin rufe fuska tare da maganganu masu yaduwa a cikin 1.5m, iyakar babba tana da ƙasa sosai;wato ta amfani da abin rufe fuska na tiyata, babban iyaka ya kai kashi 90 cikin 100 bayan mintuna 30, yayin da amfani da abin rufe fuska na FFP2 ya kasance kusan kashi 20 cikin 100 ko da bayan awa daya.Lokacin da mutanen biyu suka sanya abin rufe fuska na tiyata, babban ƙayyadaddun ra'ayin mazan jiya ya kasance ƙasa da kashi 30 cikin ɗari bayan awa ɗaya, amma lokacin da mazan biyu suka sanya abin rufe fuska na FFP2 masu dacewa, babban iyaka shine kashi 0.4 cikin ɗari.Mun kammala cewa sanya abin rufe fuska na ffp2 daidai a cikin al'umma na iya ba da kyakkyawar kariya ga wasu da kanku, da kuma sanya nesantar jama'a ba ta da mahimmanci.
Gudun yaduwar iska
Cututtuka masu yaduwa ta iska suna yaduwa kai tsaye da kuma a kaikaice daga mai cutar zuwa mai saukin kamuwa.Hanya ɗaya ta hanyar watsawa kai tsaye ita ce ɓangarorin iska da aka saki daga cututtukan numfashi masu kamuwa da cuta, wato hanci / baki, pharynx, makogwaro, trachea da huhu - a nan muna amfani da kalmar "barbashi" don komawa ga barbashi da aka dakatar a cikin iska a <1-mm, ba tare da la'akari da abubuwan da suka ƙunshi ba.
Nau'in da girman barbashi na numfashi na ɗan adam sun bambanta sosai kuma sun wuce shekaru da yawa akan sikelin tsayi.An gano cewa taro da girman ɓangarorin da aka fitar sun dogara da yawa akan nau'in aikin numfashi, misali, magana ko waƙa idan aka kwatanta da numfashi.Ayyukan nunfashi masu alaƙa da samar da sauti, wato matsi na sauti, mafi yawan mitar iska da furci masu faɗin magana, suna tasiri sosai ga fitar da barbashi.
Barbashi na numfashi masu kamuwa da cuta na iya ƙunsar kwafi ɗaya ko da yawa na ƙwayoyin cuta lokacin da mai cutar ya fitar da shi, kuma akwai haɗarin kamuwa da cuta a adadin da aka sha lokacin da mai rauni ya shaka.Bugu da kari, danshi da zafin jiki yana shafar bushewa da daidaitawar barbashi saboda nauyi lokacin da aka fitar da su cikin yanayi.
Akwai kuma muhawarar da aka daɗe ana yi game da ainihin ma'anar iska ko ɗigon ruwa.Jigon waɗannan gardama shi ne rashin fahimtar yadda cututtukan iska ke yaɗuwa, ko kuma kawai yadda barbashi da ake samu a cikin iskar numfashi ke yaɗuwa ta hanyar iska, da yadda suke canzawa a muhalli, da inda kuma yadda suke yaɗuwa.Yawan su ajiya a cikin numfashi fili na mai saukin kamuwa.Mai sauƙi kamar yadda ake iya gani, dalla-dalla dalla-dalla hanyoyin da ke cikin kowane ɓangaren waɗannan hanyoyin suna da sarƙaƙƙiya.
Abin da ke sama shine gabatarwar yuwuwar kamuwa da ƙwayoyin cuta ta hanyar sanya abin rufe fuska na ffp2.Idan kuna son ƙarin sani game da abin rufe fuska na ffp2, da fatan za a iya tuntuɓar mu.
Ƙara koyo game da samfuran KENJOY
Lokacin aikawa: Maris-09-2022