Menene bambanci tsakanin KN95 da N95|KENJOY
Kwayar cutar tana yaduwa ta cikin ɗigon ruwa da sauri ta yadda mutane za su iya shawo kan ta, don haka a sanya abin rufe fuska!!Ko da kun yi hulɗa da mai cutar, sanye da waniBayani na FFP2yana hana ku numfashin kwayar cutar kai tsaye zuwa cikin ɗigon ruwa.Don haka menene bambanci tsakanin abin rufe fuska na kn95 da abin rufe fuska N95?Mu biyo mumask wholesalea gani!
Bambanci tsakanin KN95 da N95
Abin rufe fuska na N95 haƙiƙa na'urar numfashi ne, na'urar numfashi wanda aka ƙera don dacewa da fuska sosai fiye da na'urar numfashi da kuma tace abubuwan da ke haifar da iska sosai.Inda, N yana nufin Ba mai juriya ga mai, wanda za'a iya amfani dashi don kare ƙwayoyin da ba a dakatar da mai ba;95 yana nufin ingantaccen tacewa wanda ya fi ko daidai da kashi 95, yana nuna cewa, bayan gwaji a hankali, na'urar numfashi na iya toshe aƙalla kashi 95 na ƙananan ƙwayoyin gwaji (0.3 micron).
Dangane da ƙira, idan an jera shi bisa ga fifikon ikon kariya na mai sawa (daga sama zuwa ƙasa): N95 mask & GT;Mashin tiyata & GT;Janar likita masks & GT;Masks na auduga na yau da kullun.
Lokacin da aka sawa daidai, N95 tana tacewa fiye da abin rufe fuska na yau da kullun da na tiyata.Duk da haka, ko da sanya sutura ya dace sosai, haɗarin kamuwa da cuta ko mutuwa ba a kawar da 100% ba.
KN95 yana ɗaya daga cikin maki da aka tanadar a ma'aunin Sinanci GB2626-2006
N95 yana ɗaya daga cikin azuzuwan da aka kayyade a daidaitattun Amurkawa 42CFR 84.
Abubuwan buƙatun fasaha da hanyoyin gwaji na matakan biyu suna da asali iri ɗaya.
Ingantaccen tacewa ya kai 95% a ƙarƙashin ma'auni masu dacewa.
Sau nawa za a iya canza abin rufe fuska KN95
Idan babu isasshen abin rufe fuska, CDC tana ba da shawarar sake amfani da na'urar muddin ba a ganuwa ko ta lalace ba (kamar kumbura ko hawaye).
Ya kamata a maye gurbin abin rufe fuska a cikin lokaci lokacin da abubuwa masu zuwa suka faru:
1. Lokacin da rashin ƙarfi na numfashi ya karu sosai;
2. Idan abin rufe fuska ya lalace ko ya lalace;
3. Lokacin da abin rufe fuska bai dace da fuska ba;
4. Abin rufe fuska yana gurɓata (misali mai lalata da jini ko ɗigon ruwa);
5. An yi amfani da shi a cikin ɗakuna ɗaya ko a hulɗa da marasa lafiya (saboda an gurbata shi);
ko yana buƙatar bawul ɗin numfashi
N95 ya kasu zuwa nau'i biyu tare da bawul ɗin iska ko babu.Masu numfashi na N95 ga mutanen da ke fama da yanayin numfashi na yau da kullun, cututtukan zuciya ko wasu yanayi tare da alamun wahalar numfashi na iya yin wahalar numfashi ga mai sawa, don haka amfani da abin rufe fuska na N95 tare da bawul ɗin numfashi yana ba su damar yin numfashi cikin sauƙi kuma yana taimakawa rage haɓakar zafi. .
An ƙera bawul ɗin exhalation da kyau tare da iyakoki da yawa waɗanda ke rufe lokacin da aka shaka don tabbatar da cewa babu barbashi sun shiga.Lokacin da kuka fitar da numfashi, murfin yana buɗewa, yana ba da damar iska mai zafi da zafi ta kuɓuta.Hakanan yana da murfi mai laushi don tabbatar da cewa babu ƙanƙanta da ke shiga.
A ’yan kwanakin nan, an yi ta samun rashin fahimtar juna game da N95 tare da bawul din numfashi.Wasu suna tunanin cewa babu kariya idan akwai bawul ɗin numfashi.
Wani bincike da aka buga a shekara ta 2008 ya yi nazari na musamman kan ko tsarar da za ta ƙare na iya shafar kariyar mai sawa.Kammalawa shine -
Ko akwai bawul ɗin fitar da iska baya shafar kariyar numfashi na mai ɗauka.A taƙaice, N95 tare da numfashi yana kare mai sawa, amma
Ba kare mutanen da ke kusa da ku ba.Idan kai mai dauke da kwayar cutar ne, da fatan za a zabi N95 ba tare da bawul din iska ba, kar a yada kwayar cutar a bude.idan
Don kula da yanayi mara kyau, bai kamata a yi amfani da N95 tare da bawul ɗin numfashi ba, saboda mai sanye yana iya fitar da ƙwayoyin cuta ko ƙwayoyin cuta.
Abin da ke sama shine gabatarwar KN95 da N95.Idan kana son ƙarin sani game da abin rufe fuska na FFP2, da fatan za a tuntuɓi muabin rufe fuska manufacturer.Na yi imani za mu iya ba ku ƙarin ƙwarewa da cikakkun bayanai.
Ƙara koyo game da samfuran KENJOY
Lokacin aikawa: Dec-15-2021